आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

हा खेळाडू सचिनला म्हातारा म्हणाला आणि बदला म्हणून सेहवागने अक्षरशः त्याची पिसं काढली!


एकदा क्रिकेटच्या मैदानावर हा ऑस्ट्रेलियन फलंदाज सचिन तेंडुलकरवर कॉमेंट्री करत त्याला म्हातारा म्हणत होता. यावर सचिनने कोणतेही उत्तर दिले नाही, मात्र त्याच्यासोबत फलंदाजी करणाऱ्या वीरेंद्र सेहवागने दिलेल्या उत्तराने खळबळ उडाली.

भारताचा महान फलंदाज असलेल्या सचिन तेंडुलकरला क्रिकेटचा देव म्हटले जाते. सचिन तेंडुलकरने आपल्या कारकिर्दीत कोणत्याही प्रतिस्पर्ध्याच्या खेळाडूशी विनाकारण पंगा घेतला नाही, पण असे अनेक खेळाडू होते जे सचिन तेंडुलकरवर भाष्य करण्यास मागेपुढे पाहत नाहीत. एकदा क्रिकेटच्या मैदानावर ऑस्ट्रेलियाचा फलंदाज मायकल क्लार्क सचिन तेंडुलकरवर कॉमेंट्री करत त्याला म्हातारा म्हणत होता. यावर सचिनने कोणतेही उत्तर दिले नाही, मात्र त्याच्यासोबत फलंदाजी करणाऱ्या वीरेंद्र सेहवागने दिलेल्या उत्तराने खळबळ उडाली.

कॉमेडियन कपिल शर्माच्या एका शोदरम्यान वीरेंद्र सेहवागने या घटनेचा संदर्भ देत म्हटले की, ‘मी आणि सचिन तेंडुलकर ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या सामन्यात फलंदाजी करत होतो. त्या काळात ऑस्ट्रेलियन संघात मायकेल क्लार्कची नवीन एंट्री झाली होती. माझ्या आणि सचिन तेंडुलकरच्या फलंदाजीदरम्यान क्लार्क सचिन पाजीवर सतत भांडत होता. तो सचिनबद्दल म्हणत होता की तू म्हातारा झाला आहेस. आता तुम्ही क्षेत्ररक्षण करू शकत नाही. तुम्ही हे करू शकत नाही, ते करू शकत नाही.’

वीरेंद्र सेहवागने पुढे सांगितले की, बराच वेळ क्लार्कच ऐकल्यानंतर तो क्लार्ककडे गेला. सेहवागने क्लार्कला त्याच्या वयाबद्दल विचारले, ‘तुझे वय किती आहे? तर क्लार्कने उत्तर दिले – २३ वर्षे. यावर सेहवाग म्हणाला, ‘तुम्हाला माहित आहे की सचिनच्या कसोटीतील शतकांची संख्या तुमच्या वयापेक्षा जास्त आहे.’ हे ऐकूनही मायकल क्लार्क राजी झाला नाही, त्यानंतर सेहवाग पुन्हा क्लार्ककडे गेला आणि त्याला विचारले की, तुझे मित्र तुला पप (पप) म्हणतात? तर क्लार्क म्हणाला- हो. यावर सेहवागने दुसरा प्रश्न विचारला, ‘मग तू कोणत्या जातीचा आहेस?’ हे ऐकून मायकल क्लार्कचा चेहरा पाहण्यासारखा झाला.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की सचिनला क्रिकेटचा देव म्हटले जाते. त्याने आपल्या कारकिर्दीत वनडेमध्ये १५,९२१ आणि कसोटीत १८,४२६ धावा केल्या आहेत. सर्व फॉरमॅटसह सचिनच्या नावावर १०० आंतरराष्ट्रीय शतके आहेत. एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पहिले द्विशतक झळकावण्याचा विक्रम सचिन तेंडुलकरच्या नावावर आहे. २४ फेब्रुवारी २०१० रोजी सचिनने एकदिवसीय आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधील पहिले द्विशतक झळकावले.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here