आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

हे आहेत आयपीएलच्या इतिहासातील आतापर्यंतचे सर्वांत महागडे खेळाडू, यांच्यावर पडला होता पैश्यांचा पाऊस..!


2008 मध्ये सुरू झालेली इंडियन प्रीमियर लीग ही सध्या जगातील सर्वात मोठी टी-20 लीग आहे. आयपीएल ही अशी लीग आहे जिथे जगभरातील खेळाडूंना त्या 6-8 आठवड्यांसाठी भरपूर पैसे दिले जातात. आयपीएलमुळे अनेक खेळाडूंचे आयुष्य बदलले आहे कारण त्यांना या लीगमधून मोठ्या प्रमाणात पैसे मिळतात. त्या नोटवर, आयपीएलच्या इतिहासातील आतापर्यंतच्या सर्वात महागड्या खेळाडूंवर एक नजर टाकूया.

  राशिद खान – 15 करोड: 2017 मध्ये आयपीएलमध्ये पदार्पण करणारा राशिद खान हा आतापर्यंतचा सर्वात महागडा खेळाडू आहे. 2017 मध्ये, त्याला SRH ने 4 CR मध्ये विकत घेतले. 2018 ते 2021 पर्यंत त्याला IPL मध्ये 9 CR चा पगार होता पण या वर्षापासून तो 15 करोड रुपये घेऊन साठी गुजरात टायटन्स फ्रँचायझीचा भाग असेल. जीटी फ्रँचायझीने लिलावात त्याला आपल्या संघात सामील करून घेतले होते.

 (एमएस धोनी (१५ करोड): MS धोनी जो IPL च्या स्टार खेळाडूंपैकी एक आहे तो 2018 च्या रिटेन्शन दरम्यान IPL च्या इतिहासातील सर्वात महागडा खेळाडू होता जेव्हा त्याला CSK ने 15करोड साठी राखून ठेवले होते. पहिल्या-वहिल्या IPL लिलावात, तो 2008 मध्ये सर्वात महागडा खेळाडू होता कारण CSK ने त्याला 6करोड मध्ये विकत घेतले होते. यानंतर पुढील वर्षी त्याला CSK ने 12 करोड रुपये देऊनकायम ठेवले होते.

Yuvraj singh | Latest News on Yuvraj-singh | Breaking Stories and Opinion  Articles - Firstpost

 हार्दिक पंड्या – 15 करोड: हार्दिक पांड्या या मोसमापासून गुजरात टायटन्सचा भाग असेल कारण त्याला लिलावापूर्वी 15 करोड देऊन गुजराथने करारबद्ध केले होते. 2015 मध्ये 10 लाखांसाठी आयपीएल कारकीर्द सुरू करणार्‍या पांड्याने एक लांब पल्ला गाठला आहे कारण तो आता एकाच हंगामात 15 करोड कमावणार आहे. 2018 ते 2021 पर्यंत त्याला मुंबई इंडियन्सने 11 करोड साठी राखून ठेवले होते.

  काइल जेमिसन – 15 करोड: रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने आयपीएल लिलावात  पदार्पण केलेल्या न्यूझीलंडच्या या वेगवान गोलंदाजाला १५ करोडमध्ये आपल्या संघात सामील करून घेतले.. 2021 च्या IPL लिलावात काइल जेमिसन हा सर्वात महागडा खेळाडू होता कारण RCB ने त्याला 15 करोड मध्ये विकत घेतले होते. यंदाच्या लिलावासाठी मात्र त्याने आपले नाव नोंदवले नव्हते..

 इशान किशन – 15.25करोड: या वर्षीच्या लिलावाचा भाग असलेल्या इशान किशनला त्याच्या जुन्या फ्रँचायझी – मुंबई इंडियन्सने 15.25 करोड मध्ये संघात सामील करून घेतले. इशान किशन पहिल्यांदा 2016 मध्ये आयपीएल लिलावात आला होता जेव्हा गुजरात लायन्सने त्याला केवळ 35 लाखांमध्ये निवडले होते. या वर्षापासून, किशनला प्रत्येक हंगामात 15.25 करोड मिळतील.

 पॅट कमिन्स – 15.5 करोड: पॅट कमिन्स जो ऑस्ट्रेलियाचा कसोटी कर्णधार आहे तो 2019 IPL चा भाग नव्हता आणि 2020 IPL लिलावाचा भाग होता जो एक मिनी लिलाव होता. लिलावापूर्वी तो चर्चेत होता आणि लिलावात तो सर्वात महागडा खेळाडू ठरला कारण KKR ने त्याला 15.5 CR मध्ये विकत घेतले.

आयपीएल

पॅट कमिन्सने त्याच्या आयपीएल कारकिर्दीची सुरुवात 2014 मध्ये त्याच वेळी फक्त 1 करोड प्रति हंगामात केली होती. या वर्षी त्याला त्याच संघाने 7.25 करोड वर निवडले आहे.

 युवराज सिंग – १६ करोड: 2014 च्या IPL लिलावात RCB ने 14 करोड देऊन निवडलेल्या युवराज सिंगला पुढच्या IPL लिलावात आणखी जास्त किमतीत निवडण्यात आले कारण DD ने त्याला 2015 IPL लिलावात 16 CR मध्ये विकत घेतल्याने तो इतिहासातील सर्वात महागडा खेळाडू बनला. त्यावेळी आय.पी.एल. युवराज सिंगने आयपीएल 2008 मध्ये किंग्स इलेव्हन पंजाब सोबत 4.25 सीआर येथे त्याच्या आयपीएल कारकिर्दीची सुरुवात केली होती.

 ऋषभ पंत – १६करोड: दिल्ली कॅपिटल्सने त्यांचा कर्णधार आणि यष्टीरक्षक फलंदाज  ऋषभ पंत याला या वर्षी लिलावापूर्वी 16 करोडमध्ये संघात कायम ठेवले. 2016 च्या IPL लिलावात पंतला दिल्लीने  1.9 करोड मध्ये विकत घेतल्याने तो नेहमीच दिल्ली फ्रँचायझीचा भाग राहिलाय. IPL 2018 ते IPL 2020 पर्यंत त्याला 8 करोड वर कायम ठेवण्यात आले होते.

 रोहित शर्मा – १६ करोड: रोहित शर्मा जो सध्याचा भारतीय कर्णधार आहे आणि पाच वेळा आयपीएल ट्रॉफी जिंकला आहे, त्याला 2022 च्या आयपीएल लिलावापूर्वी 16 करोडमध्ये  कायम ठेवण्यात आले आहे.. गेल्या मेगा लिलावादरम्यान, त्याला 15 करोड  देऊन संघात कायम ठेवण्यात आले होते.

रोहित शर्माने त्याच्या आयपीएल कारकिर्दीची सुरुवात डेक्कन चार्जसह 3 करोड प्रति हंगामात केली. MI ने त्याला 2011 च्या लिलावात 9.2 करोड देऊन संघात सहभागी केले होते तेव्हापासून तो संघाचा भाग आहे.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भगवान शंकरांचे हे प्रसिद्ध मंदिर जवळ-जवळ ४०० वर्ष बर्फाखाली गाढलेले होते..!

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गं

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here