आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

आयपीएल सुरू होऊन 14 वर्षे झाली आहेत आणि आतापर्यंत आपल्याला सहा वेगवेगळे विजेते मिळाले आहेत. मुंबई इंडियन्स आणि चेन्नई सुपर किंग्ज हे चार ट्रॉफीसह सर्वात यशस्वी फ्रेंचायझी आहेत. कोलकाता नाईट रायडर्सने दोन आणि सनरायझर्स हैदराबाद, डेक्कन चार्जर्स आणि राजस्थान रॉयल्सने प्रत्येकी एकदा आयपीएल ट्रॉफी जिंकली आहे.

आयपीएल  सारखीजगातील सर्वात मोठी T20 स्पर्धा जिंकणे सोपे काम नाही. त्यासाठी खूप नियोजन आणि अंमलबजावणी आवश्यक आहे. तुम्हाला सर्वोत्कृष्ट स्पर्धा जिंकायची असेल तर संपूर्ण संघाने सर्वोत्तम कामगिरी केली पाहिजे. संघातील बहुतेक खेळाडू त्यांच्या संघाला विजय मिळवून देण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावतात परंतु असे काही खेळाडू आहेत ज्यांनी एकही खेळ न खेळता ट्रॉफी जिंकली आहेत. चला तर मग अशाच पाच भारतीय खेळाडूंवर नजर टाकूया जे विजयी झालेल्या संघाचा हिस्सा तर होते मात्र त्या विजयात त्यांचे काहीही योगदान नव्हते.

  अभिनव मुकुंद – चेन्नई सुपर किंग्ज (2011):तामिळनाडूचा डावखुरा सलामीवीर असलेला अभिनव मुकुंद भारताकडून कसोटी क्रिकेट खेळला आहे. तो खरोखरच आयपीएलमध्ये पोहोचला नाही कारण त्याने फक्त तीन आयपीएल खेळ खेळले आहेत परंतु तरीही, तो आयपीएल विजेत्या संघाचा भाग बनण्यात यशस्वी झाला आहे.

आयपीएल

मुकुंद हा २०११ च्या चेन्नई सुपर किंग्ज संघाचा भाग होता ज्याने रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोरविरुद्ध आयपीएल फायनल जिंकली होती. तो एका गेममध्ये खेळला नाही पण स्पर्धेच्या शेवटी तो विजेत्या ट्रॉफीला स्पर्श करू शकला.

 आदित्य तारे – मुंबई इंडियन्स (२०१९):  आदित्य तारे हा मुंबई इंडियन्ससाठी राजस्थान रॉयल्सविरुद्ध शेवटच्या चेंडूवर मारलेल्या षटकारासाठी ओळखला जातो ज्यामुळे त्यांना निव्वळ धावगतीच्या आधारावर प्लेऑफसाठी पात्र ठरण्यास मदत झाली. तरे नेहमीच आयपीएलच्या आसपास असतो पण तो कधीही कोणत्याही संघाचा नियमित सदस्य नव्हता.

तो मुंबई इंडियन्स संघातही आहे आणि बाहेरही आहे. MI ने त्याला क्विंटन डी कॉक आणि इशान किशनसाठी बॅक-अप यष्टिरक्षक म्हणून निवडले होते. दोघेही जखमी झाले तरच त्याला संधी मिळणार हे बऱ्यापैकी स्पष्ट होते. सुदैवाने एमआयच्या दोघांनाही एकाच वेळी दुखापत झाली नाही आणि तारेला संपूर्ण हंगाम बेंचवर घालवावा लागला पण अभिनव मुकुंदप्रमाणेच त्याला आयपीएल ट्रॉफी हातात घेण्याची संधी मिळाली.

 संजू सॅमसन – कोलकाता नाइट रायडर्स (2012): RR वर बंदी असताना संजू सॅमसन  दिल्ली कॅपिटल्सशी जोडला गेला होता, परंतु संजू 2012 मध्ये कोलकाता नाइट रायडर्स संघाचा एक भाग होता हे फार कमी लोकांना माहित असेल.

IPL: संजू सैमसन बोले- छक्के के लिए गेंद को अच्छी तरह मारा था, पर ऐसा नहीं  हुआ - IPL 2021 interview Sanju Samson's magnificent 119 on his captaincy  debut for Rajasthan Royals tspo - AajTak

2012 च्या KKR संघात गौतम गंभीर, जॅक कॅलिस आणि युसूफ पठाण यांच्यासारखे खेळाडू होते त्यामुळे एका तरुण खेळाडूला XI मध्ये संधी मिळणे नेहमीच कठीण होते. त्याला इलेव्हनमध्ये कधीही संधी मिळाली नाही परंतु त्याने पहिला आयपीएल सामना खेळण्यापूर्वी देखील तो आयपीएल विजेत्या संघाचा भाग होता.

  विजय शंकर – 2016 (सनराईजर्स हैदराबाद): विजय शंकर 2019 च्या विश्वचषकात भारताचा क्रमांक 4 म्हणून निवडला गेला होता, परंतु त्याने 2015 मध्ये त्याच्या IPL कारकिर्दीची सुरुवात केली जेव्हा त्याने त्याचा पहिला IPL सामना खेळला. तमिळनाडूचा अष्टपैलू खेळाडू 2016 च्या SRH संघाचा देखील एक भाग होता.

2016 मध्ये, SRH कडे एक उत्कृष्ट संघ होता जो केवळ अंतिम फेरीतच पोहोचला नाही तर RCB विरुद्ध चुरशीच्या लढतीत जिंकला. विजय शंकर हा या संपूर्ण प्रवासाचा एक भाग होता पण फक्त बाहेरूनच होता कारण त्याला एकही खेळ मिळाला नाही. शंकर सध्या एसआरएच इलेव्हनचा अविभाज्य भाग आहे आणि त्याला आशा आहे की तो त्यांना यंदाच्या आयपीएल ट्रॉफीपर्यंत नेऊ शकेल.

  अक्षर पटेल – 2013 (मुंबई इंडियन्स): अक्षर पटेलने किंग्ज इलेव्हन पंजाबसाठी 2014 मध्ये पहिला आयपीएल खेळ खेळला जेव्हा त्याने उदयोन्मुख खेळाडूचा पुरस्कार देखील जिंकला होता परंतु त्याच्या एक वर्ष आधी तो मुंबई इंडियन्स संघाचा भाग होता. रिकी पाँटिंगने हंगामाच्या मध्यभागी कर्णधारपद सोडले आणि रोहित शर्माची कर्णधार म्हणून नियुक्ती करण्यात आली ज्याने त्यांना ट्रॉफीपर्यंत नेले.

अक्षर हा त्या संघाचा भाग होता पण इतरांप्रमाणे एकही खेळ झाला नाही. तेव्हापासून तो खूप पुढे गेला आहे कारण तो भारतासाठी खेळला आहे आणि तो दिल्ली कॅपिटल्स लाइन-अपचा अविभाज्य भाग आहे.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भगवान शंकरांचे हे प्रसिद्ध मंदिर जवळ-जवळ ४०० वर्ष बर्फाखाली गाढलेले होते..!

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गं

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here