आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

आयपीएलच्या इतिहासातील हे आहेत सर्वांत महागडे खेळाडू, फ्रेन्चायझीकडून मिळाले होते तब्बल एवढे कोटी रुपये..


आयपीएल ही जगातील सर्वांत मोठी टी-२० स्पर्धा आहे.स्पर्धेत अनेक तरुण खेळाडूंना आपलं नशीब बदलण्याची संधी मिळते. असेच काही खेळाडू आहेत ज्यांच नशीब आयपीएलमुळे चमकले आणि ते सर्वांत जास्त पैसे कमावणारे खेळाडू बनले.आज आपण अश्याच दोन खेळाडूंबद्दल जाणून घेणार आहोत जे आयपीएलच्या इतिहासातील आतापर्यंतचे सर्वांत महागडे खेळाडू आहेत.

हे आहेत IPL लिलावाच्या इतिहासातील दोन सर्वात महागडे भारतीय खेळाडू:

युवराज सिंग (16 कोटी): काही भारतीय खेळाडू आहेत ज्यांना त्यांच्या संबंधित फ्रँचायझींकडून पगार म्हणून 16 कोटी किंवा त्याहून अधिक रक्कम मिळाली आहे, परंतु त्यांना कायम ठेवण्यात आल्यावरच असे घडले आहे. आयपीएलच्या लिलावात युवराज सिंगच्या एवढ्या रकमेत आजवर एकही भारतीय खेळाडू विकत घेतलेला नाही.

2015 च्या लिलावात दिल्ली डेअरडेव्हिल्स(आता दिल्ली कॅपिटल्स)ने युवराजला विकत घेतले होते.

आयपीएल

युवराज त्यावेळी त्याच्या कारकिर्दीच्या शिखरावरही नव्हता आणि कदाचित तो थोडासा डाउन-स्लाईडवर होता. आरसीबीने एक वर्षापूर्वी त्याच्यावर खूप मोठी रक्कम खर्च केली होती आणि जरी त्याने त्यांना दोन गेम जिंकले असले तरी, त्यांना त्याची किंमत खूप जास्त वाटल्यामुळे त्यांना सोडावे लागले. दिल्ली डेअरडेव्हिल्सने तरीही 2015 च्या लिलावात युवराजसाठी बँक तोडली आणि त्याला तब्बल 16 कोटीमध्ये विकत घेतले.

इशान किशन (15.25 कोटी): इशान किशन 2022 च्या आयपीएल लिलावात त्याच्या फलंदाजी आणि विकेटकीपिंगच्या दुहेरी क्षमतेमुळे खूप मोठी रक्कम मिळवणार हे सर्वाना माहिती होते पण किशनला अंदाजापेक्षा जास्त रक्कम मिळाली. त्याला मुंबईने तबल 15.25कोटी मध्ये पुन्हा संघात दाखल करून घेतल. यामुळे तो आयपीएलच्या इतिहासातील बोली लागलेला दुसरा सर्वांत महागडा खेळाडू ठरला.

यंदाच्या हंगामात मुंबई इंडियन्सला ईशान कडून चांगल्या कामगिरीची अपेक्षा असेल. आता ईशान यावर खरा उतरतो का नाही? हे पाहणे रंजक ठरणार आहे..


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here