आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

चेन्नईवर श्रेयस पडला भारी.. पहिल्या सामन्यातील या 3 चुकांमुळे चेन्नईचा झाला मानहानीकारक पराभव..


CSK vs KKR: चेन्नई सुपर किंग्जसाठी आयपीएल 2022 ची सुरुवात मनाप्रमाणे झाली नाही. शनिवारी, मुंबईच्या वानखेडे स्टेडियमवर चेन्नई सुपर किंग्ज (CSK) आणि कोलकाता नाईट रायडर्स (KKR) यांच्यात आयपीएलच्या 15 व्या हंगामातील पहिला सामना खेळला गेला. प्रथमच फ्रँचायझीचे कर्णधारपद भूषवलेल्या रवींद्र जडेजाला कोलकाताविरुद्धच्या पहिल्या सामन्यात मानहानीकारक पराभवाला सामोरे जावे लागले. या सामन्यात कोलकाता नाईट रायडर्सने चेन्नई सुपर किंग्जचा 6 गडी राखून पराभव केला.

चेन्नई सुपर किंग्ज (CSK) विरुद्ध कोलकाता नाईट रायडर्स या सामन्यापूर्वी नाणेफेकीचे नाणे कोलकाता कर्णधार श्रेयस अय्यरच्या बाजूने पडले. यापूर्वी त्याने चेन्नईला फलंदाजीसाठी आमंत्रित केले होते. मात्र चेन्नईचा संघ हा निकष पूर्ण करू शकला नाही. माजी कर्णधार एमएस धोनी (50*) व्यतिरिक्त संघाचा एकही फलंदाज जास्त वेळ क्रीझवर टिकू शकला नाही. त्यामुळे संघाला निर्धारित 20 षटकांत केवळ 131 धावा करता आल्या. जे कोलकात्याच्या फलंदाजांनी 6 विकेट्स राखून पूर्ण केले.

पाहूया चेनई सुपर किंग्सच्या पहिल्या पराभवामागील काही कारणे.

1. पॉवरप्लेमध्ये CSK ची सलामीची जोडी फ्लॉप झाली.

चेन्नई

कोलकाता नाईट रायडर्सविरुद्धच्या पहिल्या सामन्यात चेन्नई सुपर किंग्जचा सलामीवीर पूर्णपणे बेरंग दिसत होता. गेल्या मोसमात सर्वाधिक धावा करणारा ऋतुराज गायकवाड आणि न्यूझीलंडचा आक्रमक फलंदाज डेव्हॉन कॉनवे चेन्नईच्या डावाची सुरुवात करण्यासाठी मैदानात उतरला होता. हे खेळाडू पहिल्यांदाच एकत्र ओपनिंग करताना दिसले.

त्यांच्या पहिल्याच सामन्यात चेन्नईची ही सलामीची जोडी अगदी सामान्य दिसत होती. ऋतुराज गायकवाड डावाच्या तिसऱ्या चेंडूवर खाते न उघडता बाद झाला. यानंतर धावा काढण्यासाठी धडपडत असलेला डेव्हॉन कॉनवेही 8 चेंडूत अवघ्या 3 धावा करून उमेश यादवला बळी पडला. यानंतर चेन्नईची बॅटिंग बॅकफूटवर आली आणि 6 षटकांच्या पॉवर प्लेमध्ये केवळ 36 धावा झाल्या.

2. रवींद्र जडेजाची संथ फलंदाजी

खुद्द संघाचा कर्णधार रवींद्र जडेजा हा देखील चेन्नई सुपर किंग्जच्या (CSK) पराभवाचा खलनायक आहे. कारण त्याने या सामन्यात 100 पेक्षा कमी स्ट्राईक रेटने फलंदाजी केली, जे त्याच्या संघाला चांगलेच महागात पडले आहे. जडेजाने कोलकाता विरुद्ध 28 चेंडूत फक्त 26 धावा केल्या ज्यात फक्त एक चौकार आहे. या सामन्यात शिवम दुबे आणि महेंद्रसिंग धोनीच्या वर रवींद्र जडेजा फलंदाजीला आला.

जडेजा सीएसकेच्या डावाच्या 8व्या षटकात फलंदाजीसाठी मैदानात उतरला होता. त्यामुळे खेळपट्टीवर डोळे वटारण्यासाठी त्याला पुरेसा वेळ मिळाला होता. आपल्या डावाच्या सुरुवातीला जडेजाने सावध फलंदाजी करताना संघाला सांभाळण्याचा प्रयत्न केला आणि आपली विकेट गमावली नाही. मात्र जडेजा शेवटच्या षटकात जोरदार फटकेबाजी करण्यात अपयशी ठरला होता. जडेजाच्या संथ फलंदाजीमुळे संघाची धावसंख्या 15 ते 20 धावांनी कमी झाली.

3.दीपक चाहरच्या गोलंदाजीचा अभाव..

हा सामना वाचवण्यासाठी चेन्नई सुपर किंग्जला (CSK) फक्त 132 धावांचे लक्ष्य होते. अशा परिस्थितीत गोलंदाजांनी सुरुवातीच्या षटकात विकेट्स घेऊन प्रतिस्पर्धी संघाच्या फलंदाजीवर दबाव आणणे आवश्यक होते.

पण तसे झाले नाही, कारण दीपक चहर  CSK साठी हे काम करतो, पण दुखापतीमुळे त्याला या सामन्याला मुकावे लागले. त्याच्या अनुपस्थितीत कोलकाताने चेन्नईविरुद्ध पहिल्या विकेटसाठी ४३ धावांची भागीदारी केली होती. त्यामुळे त्याने सामन्यात आपले वर्चस्व प्रस्थापित केले.

याशिवाय, सर्व गोलंदाजांनी आपापल्या कोटा षटकांमध्ये किफायतशीर गोलंदाजी करणे तसेच विकेट्स घेणे आवश्यक होते. कर्णधार रवींद्र जडेजाने या सामन्यात स्वत:शिवाय 5 गोलंदाजांचा वापर केला. मात्र अनुभवी ड्वेन ब्राव्होशिवाय एकाही गोलंदाजाला विकेट घेता आली नाही. ब्राव्होने 4 षटकात 20 धावा देत 3 बळी घेतले. याशिवाय सीएसकेचे सर्व गोलंदाज बेसर दिसले.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here