आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

बॉलीवूडमध्ये लता मंगेशकर जींचे स्थान आजपर्यंत इतर कोणत्याही गायिकेने मिळवले नाही, परंतु लता मंगेशकर जी 7 दशके बॉलीवूडवर राज्य करत आहेत.त्यांच्या गायनाची कारकीर्द 1948 साली सुरू झाली. कीती हसाल या मराठी चित्रपटासाठी त्यांनी पहिले गाणे गायले.

यानंतर लता मंगेशकर यांनी त्यांच्या आयुष्यातील सर्वोत्कृष्ट गाण्यांपैकी एक गाणे गायले, तुमच्या माहितीसाठी लता मंगेशकर यांनी सुमारे 25000 गाणी गायली आहेत, हा एक मोठा रेकॉर्ड आहे. लता मंगेशकर यांच्या सुरुवातीच्या आयुष्याबद्दल सांगायचे तर, त्यांचे आयुष्य खूप अडचणीतून गेले आहे.

वयाच्या 13 व्या वर्षी लताजींवर खूप जबाबदारी येऊन पडली जेव्हा त्यांचे वडील अचानक हे जग सोडून गेले, आर्थिक गरजा भागवण्यासाठी लताजींनी पहिल्यांदा हिंदी आणि मराठी चित्रपटात काम करायला सुरुवात केली. लताजींनी आपल्या मेहनतीने आयुष्यात सर्व काही मिळवले आहे आणि आज त्या या टप्प्यावर पोहोचल्या आहेत, लताजींकडे खूप मोठी संपत्ती आहे, आज आम्ही तुम्हाला लताजींच्या संपत्तीबद्दल सांगणार आहोत, त्यांच्याकडे जवळपास 368 कोटींची संपत्ती आहे.

लता मंगेशकर

ती दक्षिण मुंबईतील सर्वात महागड्या भागात असलेल्या पेडर रोडवरील प्रभू कुंज अपार्टमेंटमध्ये राहते. लता मंगेशकर यांना महागड्या आणि आलिशान वाहनांचे शौकीन आहे. त्याच्या कलेक्शनमध्ये शेवरलेट, ब्युइक आणि क्रिस्लरसारख्या महागड्या वाहनांचा समावेश आहे. याशिवाय त्यांच्याकडे अनेक महागडी वाहने आहेत.

ही संपत्तीची बाब आहे, परंतु लताजींनी त्यांच्या आयुष्यात त्यांच्या कठोर परिश्रमाने जे काही मिळवले आहे तो त्यांच्या सन्मानार्थ त्यांना दिलेला सर्वात मौल्यवान पुरस्कार आहे. 2001 मध्ये त्यांना भारतरत्न पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले. यासोबतच 2007 साली लता मंगेशकर यांना फ्रेंच सरकारने ‘ऑफिसर ऑफ द लीजन ऑफ ऑनर’ हा पुरस्कार दिला होता. एवढेच नाही तर लताजींना अनेक राष्ट्रीय आणि आंतरराष्ट्रीय पुरस्कारही मिळाले आहेत.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here