आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

“प्रत्येक जन धोनी नाही होऊ शकत” जडेजाच्या एका चुकीमुळे चेन्नई जिंकत असलेला सामना हारली, रवींद्र जडेजाचे कर्णधार पद धोक्यात..


IPL 2022 चा सातवा सामना गुरुवारी, 31 मार्च रोजी चेन्नई सुपर किंग्ज आणि लखनौ सुपरजायंट्स यांच्यात मुंबईतील ब्रेबॉर्न स्टेडियमवर खेळला गेला. या सामन्यात लखनौ संघाने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. त्यानंतर प्रथम फलंदाजी करताना चेन्नई संघाने 20 षटकांत 7 गडी गमावून 210 धावा केल्या.

त्यानंतर लक्ष्याचा पाठलाग करण्यासाठी उतरलेल्या लखनौ संघाने हे लक्ष्य ४ विकेट्सच्या मोबदल्यात सहज गाठले. या अनुषंगाने या लेखात आपण या सामन्याच्या संपूर्ण मॅच रिपोर्टबद्दल बोलणार आहोत, चेन्नईचा नवा कर्णधार रवींद्र जडेजा कुठे चुकला की त्याला सलग दुसऱ्या पराभवाला सामोरे जावे लागले.

प्रथम फलंदाजी करताना रॉबिन उथप्पा आणि ऋतुराज गायकवाड या ज्येष्ठ फलंदाजांनी चेन्नई सुपर किंग्जच्या डावाची सलामी दिली. रॉबिन उथप्पाने 27 चेंडूत 1 षटकार आणि 8 चौकारांसह 50 धावांचे शानदार अर्धशतक झळकावले. याशिवाय युवा अष्टपैलू शिवम दुबेनेही ३० चेंडूंत ४९ धावांची उत्कृष्ट खेळी खेळली. मोईन अलीने 35 आणि अंबाती रायडूने 27 धावांची महत्त्वपूर्ण खेळी केली.


………………………………………………………………………………………………….

हेही वाचा:

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

या 3 भारतीय खेळाडूंनी आतापर्यंत विश्व चषक स्पर्धेतील ‘गोल्डन बॅट’ जिंकलीय..!

…………………………………………………………………………………………………………

लखनौकडून गोलंदाजांच्या कामगिरीबद्दल बोलायचे झाले तर आवेश खान, अँड्र्यू टाय आणि रवी बिश्नोई यांनी २-२ बळी घेतले. मात्र, दुष्मंथ चमिरा थोडा महागडा ठरला आणि त्याच्या 4 षटकांच्या स्पेलमुळे एकूण 49 धावा झाल्या. याशिवाय कृणाल पांड्यानेही 3 षटकात 36 धावा दिल्या.

रवींद्र जडेजा

फलंदाजांच्या उत्कृष्ट कामगिरीमुळे लखनौने सहज लक्ष्य गाठले

यानंतर दुसऱ्या डावात लक्ष्याचा पाठलाग करताना लखनौ संघाने कर्णधार केएल राहुल आणि यष्टिरक्षक-फलंदाज क्विंटन डी कॉकच्या सलामीच्या जोडीने पहिल्या विकेटसाठी ९९ धावांची भर घातली. क्विंटन डी कॉकने 61 धावांचे शानदार अर्धशतक झळकावले, तर एविन लुईसने 55 आणि कर्णधार केएल राहुलने 40 धावा केल्या.

चेन्नईकडून दुसऱ्या डावात सर्वच गोलंदाज महागडे ठरले. विकेट्सबद्दल बोलायचे झाले तर ड्वेन प्रिटोरियसने 4 षटकात 31 धावा देत 2 बळी घेतले. याशिवाय 4 षटकात 40 धावा देणारा तुषार देशपांडे आणि 4 षटकात 35 धावा देणाऱ्या ड्वेन ब्राव्होला केवळ 1-1 विकेट मिळाली. आपल्या फलंदाजांच्या उत्कृष्ट कामगिरीच्या जोरावर लखनौ संघाने हे लक्ष्य 19.3 षटकांत 4 गडी गमावून पूर्ण केले.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here