आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

या 7 क्रिकेटपटूची नावे आहेत गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड बुकमध्ये, केलीय अशी विश्वसनीय कामगिरी.


क्रिकेटच्या प्रत्येक खेळात अनेक नवनवीन विक्रम केले जातात आणि अनेक विक्रम मोडले जातात. संघासोबत खेळणारे खेळाडूही अनेक विक्रम करतात. एखाद्या खेळाडूचे नाव गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड बुकमध्ये नोंदवले गेले तर ती त्या खेळाडूसाठी मोठी गोष्ट असते.

त्या खेळाडूसोबतच त्या खेळाडूचे देशाचे नावही अभिमानाने उंचावते. क्रिकेट खेळणाऱ्या प्रत्येक खेळाडूचा देशात आणि जगात एक चाहता आहे. अशा परिस्थितीत जेव्हा एखादा खेळाडू क्रिकेट खेळतो तेव्हा त्याचे चाहते सोशल मीडियावर त्याच्यासाठी प्रतिक्रिया देतात.

आज या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला अशा सात खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत, ज्यांची नावं गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड बुकमध्ये नोंदवण्यात आली आहेत.

महेंद्रसिंग धोनी (बॅटची किंमत 83 लाख): भारताचा माजी यष्टीरक्षक फलंदाज महेंद्रसिंग धोनीची बॅट लिलावात ₹ 8300000 च्या सर्वोच्च किंमतीला विकली गेली. याच कारणामुळे महेंद्रसिंग धोनीने २०११ च्या आयसीसी विश्वचषकाच्या अंतिम सामन्यात षटकार ठोकून भारतीय संघाला विजय मिळवून दिला होता.


………………………………………………………………………………………………….

हेही वाचा:

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

या 3 भारतीय खेळाडूंनी आतापर्यंत विश्व चषक स्पर्धेतील ‘गोल्डन बॅट’ जिंकलीय..!

…………………………………………………………………………………………………………

विराग मोरे (50 तास 5 मिनिटे 51 सेकंद फलंदाजी): क्रिकेटमध्ये विराग मोरे फलंदाजी करताना 50 तास 5 मिनिटे 51 सेकंद क्रीजवर राहिला. बिराग मोरे यांनी हा पराक्रम केला तेव्हा त्यांचे वय अवघे २४ वर्षे होते.

सचिन तेंडुलकर (ODI विश्वचषकात सर्वाधिक धावा करणारा) : क्रिकेटचा देव म्हटल्या जाणार्‍या भारतीय संघाचा माजी खेळाडू, एकदिवसीय विश्वचषकात सर्वाधिक धावा करण्याचा विक्रम त्याच्या नावावर आहे. सचिन तेंडुलकरने सर्वाधिक धावा केल्यामुळे त्याचे नाव गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड बुकमध्ये नोंदवले गेले आहे.

क्रिकेटपटू

शोएब अख्तर (सर्वात वेगवान गोलंदाजी) :आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सर्वात वेगवान गोलंदाजी करण्याचा विक्रम पाकिस्तानचा माजी वेगवान गोलंदाज रावळपिंडी एक्सप्रेस शोएब अख्तरच्या नावावर आहे. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये इंग्लंडविरुद्ध १६१.३ किमी प्रतितास वेगाने चेंडू मारण्याचा विक्रम शोएब अख्तरच्या नावावर आहे. यामुळे शोएब अख्तरच्या नावाची गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड बुकमध्ये नोंद झाली आहे.

जोस बटलर (सर्वात महाग जर्सी विकली) : इंग्लंड क्रिकेट संघाचा उजव्या हाताचा यष्टीरक्षक फलंदाज जॉस बटलरचे नावही गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड बुकमध्ये नोंदवले गेले आहे. जोस बटलरची जर्सी सर्वाधिक पैशात विकली गेली. यामुळे बटलरचे नाव गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड बुकमध्येही नोंदवले गेले आहे.

अ‍ॅलिसा हीली (महिला क्रिकेटर म्हणून घेतलेले सर्वाधिक झेल) : महिला क्रिकेटर म्हणून सर्वाधिक झेल घेणाऱ्या खेळाडूंच्या यादीत अ‍ॅलिसा हीली पहिल्या क्रमांकावर आहे. ऑस्ट्रेलियन संघाच्या फलंदाजीचा कणा म्हटली जाणारी अॅलिसा हिली ही अतिशय स्फोटक फलंदाज आहे. अॅलिसा हिलीने सर्वाधिक झेल घेऊन गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड बुकमध्ये आपले नाव नोंदवले आहे.

अँथनी मॅक मोहन (सहा षटकार मारणारा सर्वात तरुण) :अँथनी मॅक मोहनने फलंदाजी करताना सहा षटकार मारले होते. अँथनी मॅक मोहन हे त्या वेळी सर्वात लहान होते. त्यामुळे या खेळाडूचे नाव गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड बुकमध्ये नोंदवण्यात आले आहे.


=

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here