आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

राहुल तेवतिया पुन्हा ठरला सामन्याचा हिरो, अखेरच्या षटकात पंजाबच्या गोलंदाजाची केली धुलाई.


इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) 2022 च्या हंगामातील 16 वा लीग सामना पंजाब किंग्स (PBKS) आणि गुजरात टायटन्स यांच्यात खेळला गेला, ज्यामध्ये गुजरात टायटन्सच्या संघाने 6 गडी राखून दणदणीत विजय मिळवत या मोसमातील आपला सलग तिसरा विजय नोंदवला. या सामन्यात गुजरात टायटन्स संघाला १९० धावांचे लक्ष्य मिळाले होते, ते २०व्या षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर षटकार मारून पूर्ण केले. गुजरातकडून शुभमन गिलने ९६ धावांची शानदार खेळी केली.

लिव्हिंगस्टोनने पुन्हा एकदा पंजाब किंग्जसाठी महत्त्वाची खेळी खेळली.

या सामन्यात नाणेफेक जिंकून गुजरात टायटन्स संघाचा कर्णधार हार्दिक पंड्याने प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. त्यानंतर पंजाबसाठी डावाची सुरुवात करण्यासाठी आलेले कर्णधार मयांक अग्रवाल आणि शिखर धवन संघाला चांगली सुरुवात करण्यात अपयशी ठरले. ज्यामध्ये पंजाब किंग्जला पहिला धक्का मयंकच्या ११ धावांच्या रूपाने बसला. त्याचवेळी यानंतर फलंदाजीला आलेला जॉनी बेअरस्टो फार काही करू शकला नाही आणि त्याने फलंदाजी करत 8 धावा केल्या.

राहुल तेवतिया

त्यानंतर फलंदाजीला आलेल्या लियाम लिव्हिंगस्टोनने धवनसह धावसंख्या वाढवण्याचा निर्णय घेतला. 86 धावांपर्यंत पोहोचल्यानंतर शिखर धवन 35 धावांची वैयक्तिक खेळी खेळून पॅव्हेलियनमध्ये परतला. त्याचवेळी, लियामही 64 धावांची खेळी खेळून बाद झाला, त्यामुळे पंजाबच्या डावात अचानक विकेट पडण्याची मालिका सुरू झाली. त्यामुळे संघाला 20 षटकांत 9 गडी गमावून 189 धावाच करता आल्या. गुजरात टायटन्सकडून राशिद खानने 4 तर दर्शन नळकांडेने 2 बळी घेतले.

190 धावांच्या धावसंख्येचा पाठलाग करताना गुजरात टायटन्सच्या संघाला 32 धावांवर मॅथ्यू वेडच्या रूपाने पहिला धक्का बसला. पण यानंतर शुभमन गिल आणि साई सुदर्शन यांच्यात दुस-या विकेटसाठी शतकी भागीदारी झाली, ज्यामध्ये संघाला 133 धावांवर दुसरा धक्का सुदर्शनच्या रूपाने बसला जो 35 धावांची शानदार खेळी खेळून पॅव्हेलियनमध्ये परतला. .

पण पंजाब किंग्जचा संघ सामन्यात सातत्य राखत असताना, गिल आणि हार्दिकच्या विकेट लवकर बाद झाल्याने अचानक सामन्यात वेगळाच रोमांच निर्माण झाला. ज्यात गुजरात टायटन्स संघाला शेवटच्या 2 चेंडूत विजयासाठी 12 धावांचे लक्ष्य गाठायचे होते आणि राहुल तेवतिया पुन्हा एकदा आपल्या फलंदाजीचा पराक्रम दाखवत संघाला रोमहर्षक विजय मिळवून दिला. या सामन्यात शुभमन गिलच्या बॅटने 59 चेंडूत 96 धावांची खेळी केली.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

हेही वाचा: जगाला सुगंधित करणाऱ्या परफ्यूमचा इतिहास सुद्धा तेवढाच सुगंधित करणारा आहे..!

या मुलीने गाढवाच्या दुधापासून सुरु केलेला हा व्यवसाय आज जगभरात प्रसिद्ध आहे…!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here