आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

बाहुबली, आरआरआर सारख्या चित्रपटाची निर्मिती करणाऱ्या राजामौली यांचा आजपर्यंत एकही चित्रपट फ्लॉप झाला नाहीये…


नव्यानेच प्रदर्शित झालेला साऊथचा चित्रपट RRR हा चित्रपट प्रेक्षकांच्या पसंतीस उतरला आहे. या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर जबरदस्त कमाई केली आहे. अशा परिस्थितीत चित्रपटाचे दिग्दर्शक एसएस राजामौली त्यांच्या चित्रपटानंतर पुन्हा एकदा चर्चेत आले आहेत. त्यामुळे आता एसएस राजामौली यांना ओळखत नाही असा बहुधा एकही व्यक्ती नसावा.

आज संपूर्ण देश या नावाने परिचित आहे. राजामौली आणि त्यांचे सुपरहिट चित्रपट सर्वांना माहीत आहेत. बॉलीवूडमध्ये बाहुबलीसारखे हिट चित्रपट देणारे एसएस राजामौली आजही लहान मुलांना आवडतात. राजामौली यांच्याबद्दल आणखी एक गोष्ट सांगितली जाते, जी तुम्हाला क्वचितच माहित असेल, खरं तर राजामौली हे बॉलिवूडचे एकमेव दिग्दर्शक आहेत. ज्यांनी आतापर्यंत फक्त 11 चित्रपट केले आहेत.

What's next SS Rajamouli?

सर्वात आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे या 11 पैकी  सर्व चित्रपट सुपरहिट झाले आहेत. राजामौली यांच्या चित्रपटांना केवळ आपल्या देशातच नव्हे तर संपूर्ण जगात पसंती मिळाली आहे. तेलुगू इंडस्ट्रीत स्वत:चे नाव कमावणाऱ्या राजामौली यांनी बॉलिवूडमध्येही आपले पाय रोवण्यास सुरुवात केली आहे.

राजामौली गेल्या २१ वर्षांपासून इंडस्ट्रीमध्ये आहेत तरीही त्यांनी केवळ 11 चित्रपट केले आहेत, हे विशेष.

राजामौली हे असे चित्रपट निर्माते आहेत, ज्यांचा एकही चित्रपट आजपर्यंत फ्लॉप झालेला नाही. राजामौली यांनी या 11 चित्रपटांसाठी अनेक पुरस्कारही जिंकले आहेत. लोकांना राजामौलींच्या वेगळ्या शैलीतील चित्रपट दाखवायला आवडतात. , राजामौली यांना वेगळ्या पद्धतीने चित्रपट सादर करण्याची ही अनोखी कला त्यांच्या वडिलांकडून मिळाली.

राजामौली यांचे वडील केव्ही विजयेंद्र प्रसाद हे स्वतः खूप मोठे दिग्दर्शक आणि लेखक आहेत. विजयेंद्र प्रसाद हे असे व्यक्ती आहेत ज्यांनी त्यांच्या कारकिर्दीत मगधीरा, बाहुबली मालिका, बजरंगी भाईजान, मणिकर्णिका आणि थलैवी सारखे अनेक सुपरहिट चित्रपट लिहिले आहेत. याच राजामौली यांनी 2001 मध्ये स्टुडंट नंबर या चित्रपटातून करिअरला सुरुवात केली.राजामौली

राजामौली यांचा चित्रपटही बॉक्स ऑफिसवर सुपरहिट ठरला. त्यानंतर राजामौली यांनी सिंहाद्री, साई, छत्रपती, विक्रमरुकुडू, यमडोंगा, मगधीरा, मरयदा रमन्ना, एगा  हिंदीत मख्खी असे एकापेक्षा एक सुपरहिट चित्रपट दिले आहेत.

त्यानंतर राजामौली यांनी बाहुबली तयार केला. त्यासाठी त्यांना राष्ट्रीय पुरस्कारानेही सन्मानित करण्यात आले आहे. राजामौली यांना हा चित्रपट बनवण्यासाठी बराच वेळ लागला. बाहुबली द बिगिनिंग या चित्रपटाच्या पहिल्या भागानंतर बाहुबली द कन्क्लुजनचा दुसरा भाग येण्यासाठी पूर्ण २ वर्षे लागली परंतु जेव्हा हा भाग आला तेव्हां मात्र संपूर्ण फिल्म इंडस्ट्रीमध्ये राजामौलीचीच हवा होती..


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण वाचा..

मुलांनी म्हातारपणी वाऱ्यावर सोडलेल्या या वयस्कर जोडप्याला सोशल मिडीयाने तारलय…!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here