आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

या 3 मोठ्या चुकांमुळे कोलकत्ता संघाला दिल्लीसमोर हार पत्करावी लागली, अन्यथा जिंकला असता सामना..


इंडियन प्रीमियर लीगच्या 15 व्या हंगामात उत्कंठा शिगेला पोहोचली आहे. जिथे गुरुवारी दिल्ली कॅपिटल्स आणि कोलकाता नाईट रायडर्स यांच्यात सामना झाला. या सामन्यात दिल्ली कॅपिटल्सने केकेआरवर आपले वर्चस्व कायम राखले आणि 4 विकेटने दणदणीत विजय मिळवला.

दिल्ली कॅपिटल्सविरुद्ध केकेआरच्या पराभवाची 3 मोठी कारणे

मुंबईच्या वानखेडे स्टेडियमवर खेळल्या गेलेल्या या सामन्यात दिल्ली कॅपिटल्सने कोलकाता नाईट रायडर्सला प्रथम फलंदाजीसाठी आमंत्रित करून 146 धावांवर रोखले. त्यानंतर दिल्ली कॅपिटल्सने 19 षटकांत ही कमाई केली.

या सामन्यात कोलकाता नाईट रायडर्सने प्रत्येक विभागात खराब कामगिरी केली. जिथे केकेआरचा कर्णधार श्रेयस अय्यरनेही अनेक चुका केल्या. या सामन्यात केकेआरच्या पराभवाची 3 प्रमुख कारणे आम्ही तुम्हाला सांगत आहोत.

१ .एका षटकात श्रेयस-रसेलची विकेट 

दिल्ली कॅपिटल्सने केकेआरला सुरुवातीचे धक्के दिले आणि केकेआरची धावसंख्या 35 बाद 4 अशी कमी केली. यानंतर कर्णधार श्रेयस अय्यर आणि नितीश राणा यांनी डाव पुढे नेत दोन्ही फलंदाजांनी धावसंख्या ८३ धावांपर्यंत नेली. पण डावाच्या 14व्या षटकात केकेआरला दोन मोठे धक्के बसले.

कुलदीप यादवच्या डावाच्या 14 व्या षटकात कोलकाताने श्रेयस अय्यर आणि नंतर आंद्रे रसेलची विकेट गमावली. त्यामुळे स्कोअर 4 बाद 83 वरून 83 वर 6 बाद 6 अशी घसरली. एकाच षटकात या दोन मोठ्या विकेट पडल्यामुळे केकेआरचा संघ दडपणाखाली आला. येथे पराभवाचे खास कारण होते.

कोलकत्ता

२.व्यंकटेश अय्यरने दिल्लीच्या डावातील १७ वे षटक टाकणे.  

या आयपीएल सामन्यात दिल्ली कॅपिटल्सला शेवटच्या 4 षटकात 30 धावांची गरज होती. दिल्ली कॅपिटल्सने 6 विकेट गमावल्या होत्या, त्यामुळे सामन्यात काहीही शक्य होते. येथे केकेआरच्या कर्णधाराने मोठी चूक केली आणि डावातील 17 वे षटक व्यंकटेश अय्यरकडे सोपवले.

३.५व्या गोलंदाजाची कमतरता

या सामन्यात केकेआरने जो प्लेइंग-11 संघ आणला होता तो खरोखरच समजण्यापलीकडचा होता. कारण त्याने फक्त 4 मुख्य गोलंदाजांना मैदानात उतरवले. आंद्रे रसेल, नितीश राणा आणि व्यंकटेश अय्यर यांसारख्या गोलंदाजांवर त्याने पाचव्या गोलंदाजाचा पर्याय सोडला. त्यामुळे केकेआरला संपूर्ण डावात पाचव्या गोलंदाजाची उणीव भासली.

येथे KKR साठी, 5वी गोलंदाजाची षटके रसेल, नितीश राणा, व्यंकटेश अय्यर आणि कर्णधार श्रेयस अय्यर यांनी टाकली, एकूण 49 धावा. कुठेतरी ५व्या गोलंदाजाची कमतरता हे केकेआरच्या पराभवाचे कारण होते.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण वाचा..

मुलांनी म्हातारपणी वाऱ्यावर सोडलेल्या या वयस्कर जोडप्याला सोशल मिडीयाने तारलय…!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here